อบจ.ศรีสะเกษ จัดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการปฐมพยาบาลและกู้ชีพเบื้องต้นเครือข่ายโรงเรียนในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษ รุ่นที่ 5 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565
---------------------------------
วันพุธที่ 16 ธันวาคม 2565 เวลา 10.00 น. ณ ห้องประชุมโรงเรียนไพรธรรมคุณ อำเภอขุนหาญ จังหวัดศรีสะเกษ #นายวิชิต ไตรสรณกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษ มอบหมายให้ นายอภิศักดิ์ แซ่จึง รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการปฐมพยาบาลและกู้ชีพเบื้องต้นเครือข่ายโรงเรียนในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษรุ่นที่ 5 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2566 โดยมี หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ คณะครู นักเรียนสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษ เข้าร่วมโครงการในครั้งนี้
นายอภิศักดิ์ แซ่จึง รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษ กล่าวว่า โครงการอบรมเชิงปฏิบัติการปฐมพยาบาลและกู้ชีพเบื้องต้นเครือข่ายโรงเรียนในสังกัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษ รุ่นที่ 5 ประจำปีงบประมาณพ.ศ. 2565 เพื่อให้ผู้เข้าอบรมมีความรู้ ทักษะการปฏิบัติการปฐมพยาบาลเบื้องต้นการช่วยชีวิตขั้นพื้นฐาน (Basic Life Support) และการใช้ AED ( เครื่องกระตุกไฟฟ้าหัวใจอัตโนมัติ ) เพื่อให้ผู้เข้าอบรมมีเจตคติที่ดีเกี่ยวกับการปฐมพยาบาลเบื้องต้นการช่วยชีวิตขั้นพื้นฐาน (Basic Life Support)