ช่วงเช้าวันที่ 27 มีนาคม 2560 เวลา 11.00 น. นายวิชิต ไตรสรณกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษ ให้เกียรติเป็นประธานเปิด "โครงการบูรณาการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการผู้นำชุมชนเสริมสร้างความปรองดองสมานฉันท์ ประจำปี 2560" รุ่นที่ 4 ระหว่างวันที่ 27-29 มีนาคม 2560 ณ หน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 23 ตำบลเมือง อำเภอกันทรลักษ์ จังหวัดศรีสะเกษ และบรรยายพิเศษ ร่วมด้วย พันเอกวีรเทพ การุณรอบดุล รองผู้บังคับการกองกำลังรักษาความสงบเรียบร้อยจังหวัดศรีสะเกษ พันโทชาญชัย จันทร์สุข สัสดีอำเภอกันทรลักษ์ พันตรีศุภฤกษ์ ธรรมลี เสนาธิการหน่วยเฉพาะกิจกรมทหารพรานที่ 23 ร้อยโทสุริยา แทนไธสง นายทหารฝ่ายกิจการพลเรือนกองกำลังรักษาความสงบเรียบร้อยจังหวัดศรีสะเกษ ร้อยตรีธวัชชัย สายเสมา หัวหน้าชุดปฏิบัติการที่ 5 กองกำลังรักษาความสงบเรียบร้อยจังหวัดศรีสะเกษ ร้อยตรีณธวุฒิ เหมือยไธสง หัวหน้าชุดปฏิบัติการที่ 2 กองกำลังรักษาความสงบเรียบร้อยจังหวัดศรีสะเกษ นายภัทรกฤติ สมทรัพย์ ปลัดอำเภอเมืองศรีสะเกษ นายสรวีย์ ศิริมา ปลัดอำเภอโพธิ์ศรีสุวรรณ อาจารย์อาลัย หงษ์ทอง วิทยากร อาจารย์ทองดี ทองผาย วิทยากร หัวหน้าส่วนราชการ ข้าราชการ ผู้นำองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ผู้นำท้องที่ ผู้นำชุมชน ผู้นำมวลชน จาก 4 อำเภอ จำนวน 100 คน ได้แก่ อำเภอเมืองศรีสะเกษ อำเภอโพธิ์ศรีสุวรรณ อำเภอราษีไศล และ อำเภอภูสิงห์ เข้าร่วมในพิธีเปิด และร่วมการอบรมอย่างพร้อมเพรียง