อบจ.ศรีสะเกษ ร่วมจุดเทียนชัยถวายพระพร เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ในหลวง ร.10 28 กรกฎาคม 2563
--------------------------------------------------
วันที่ 28 กรกฎาคม 2563 เวลา 19.10 น. นายชูชาติ นิลวันดี หัวหน้าฝ่ายพัฒนาสังคม องค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษ พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่ในสังกัด ร่วมพิธีถวายพานพุ่มเครื่องราชสักการะ และพิธีจุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคล เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประจำปีพุทธศักราช 2563 ณ หอประชุมเฉลิมพระเกียรติฉลองสิริราชสมบัติ 60 ปี อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ
โดยมีนายวัฒนา พุฒิชาติ ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ ประธานในพิธีเปิดกรวยกระทงดอกไม้ถวายเครื่องราชสักการะ ถวายความเคารพหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ พร้อมกล่าวถวายราชสดุดีเฉลิมพระเกียรติ และนำข้าราชการทุกระดับชั้น หน่วยงานรัฐวิสาหกิจ ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ ฝ่ายปกครอง เหล่ากาชาดจังหวัด ลูกเสือชาวบ้าน นักเรียน นักศึกษา พ่อค้า พสกนิกรชาวจังหวัดศรีสะเกษ ร้องเพลงสรรเสริญพระบารมีและเพลงสดุดีจอมราชาพร้อมกล่าวทรงพระเจริญ เพื่อแสดงออกถึงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัวที่มีต่อปวงชนชาวไทย