วันที่ 24 มีนาคม 2564 ณ สถานีขนส่งเมืองใหม่ช่องสะงำ ต.ไพรพัฒนา อ.ภูสิงห์ จ.ศรีสะเกษ นายวิชิต ไตรสรณกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษ มอบหมายให้ นายอภิศักดิ์ แซ่จึง รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดศรีสะเกษ พร้อมด้วยฝ่ายนิติการและการพาณิชย์ สำนักปลัดฯ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมพร้อมให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ประจำ สถานีขนส่งเมืองใหม่ช่องสะงำ และตรวจสอบความเรียบร้อยบริเวณโดยรอบพื้นที่ ทั้งเน้นย้ำดำเนินการตามมาตรการป้องกันโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (โควิด – 19) อย่างเต็มขีดความสามารถ และแจ้งประชาสัมพันธ์ให้ประชาชนในพื้นที่เมืองใหม่ช่องสะงำรับทราบแนวทางปฏิบัติด้วย